Trang chủ | Giới thiệu | Tin tức | Hỗ Trợ Kỹ Thuật | Hướng dẫn mua hàng | Video clip | Liên hệ
Giỏ hàng
Login
PHỤ KIỆN CÔNG NGHỆ
425 Trần Đại Nghĩa, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Email: tandientubk@gmail.com
UY TÍN QUÍ HƠN VÀNG
BẢO HÀNH 1 ĐỔI 1
VẬN CHUYỂN TOÀN QUỐC
DANH MỤC SẢN PHẨM
Điện thoại : 024.6027 8331 - HotLine: 0986 828 331
024.6027 8331   - Hà Nội

0986 828 331   - Hot line
Trang chủ / Thiết Bị Quang / Cáp Quang Audio / Đầu kết nối quang Fast Connector SC/APC

Đầu kết nối quang Fast Connector SC/APC


Đầu kết nối quang Fast Connector SC/APC

300.000 đ 345.000 đ

Còn hàng

Đầu kết nối quang Fast Connector SC/APC tiêu chuẩn

Miễn phí Giao hàng nội thành Hà Nội với đơn hàng từ 500k !

Hướng dẫn Mua hàng         Bản đồ chỉ đường
Chính sách:
  • Vận chuyển COD nhận hàng trả tiền Toàn Quốc.
  • Bán sản phẩm theo đúng mô tả trên Website.
  • Các sản phẩm đều được kiểm tra trước khi giao hàng.
  • Bảo hành đổi mới chu đáo nhanh chóng chuyên nghiệp.
  • Hoàn lại tiền nếu sản phẩm giao không đúng cam kết.
  • Giảm thêm 3% cho khách mua hàng từ lần thứ 2.
  • Mô tả
  • Đánh giá

Đầu kết nối quang Fast Connector SC/APC

Đầu nối quang nhanh – Fast Connector chuẩn SC/APC

Giới thiệu chung

- Đầu nối quang hay có tên gọi khác là fast connector, là thành phần không thể thiếu trong thi công mạng cáp quang, nhất là với hệ thống mạng FTTH đang dần chiếm lĩnh thị trường như hiện nay. Đầu nối quang nhanh giúp tiết kiệm tối đa chi phí cho việc thi công cáp quang kể cả về thời gian, tiền bạc cũng như không yêu cầu phải người có trình độ cao mới có thể làm được.

- Đầu nối quang Fast connector SC được sử dụng để đấu nối trực tiếp vào sợi quang mà không cần phải sử dụng đến máy hàn.

- Fast connector được nghiên cứu và sản xuất trên dây truyền công nghệ hiện đại nhất, đầu nối quang nhanh hỗ trợ tích cực và hiệu quả  tối đa cho các kỹ sư trong quá trình thi công đấu nối cáp sợi quang FTTx, với mức chi phí bỏ ra rất rẻ, thời gian thực hiện cực nhanh cũng như tuổi thọ mối nối khá cao và chất lượng, vậy nên đầu nối quang fast connetor  được sử dụng rộng rãi trong thi công cáp quang hiện nay.

Các loại đầu nối quang nhanh phổ biến là đầu SC – gồm SC/UPC và SC/APC, ngoài ra còn có đầu nối nhanh chuẩn FC hoặc LC nhưng ít thông dụng hơn.

 Đặc điểm kỹ thuật của đầu nối quang nhanh chuẩn SC/APC

- Suy hao thấp hơn đầu SC/UPC ( loại xanh dương)

– Có thể tái sử dụng nhiều lần (10 lần suy hao không vượt quá 0.3dB)

– Việc đấu nối đơn giản

– Không cần tới nhiều dụng cụ để thực hiện

– Thời gian đấu nối nhanh chỉ 3 phút

– Là loại đầu nối quang có tuổi thọ lên tới 25 năm

– Suy hao điểm nối thấp chỉ trong khoảng 0.25 dB

– Khả năng chịu nhiệt đến 200°C

– Không cần sử dụng tới máy hàn quang để đấu nối.

– Rút ngắn công đoạn thao tác cho người lắp đặt.

– Mật độ gel bôi trơn và bảo vệ lớp quang nhiều và chất lượng.

– Chất liệu nhựa chống lão hóa cao.

- Bước sóng kiểm tra: 1310nm -1550nm

- Kích thước lõi quang : 125 µ m (G.657A)

- Kích thước ống đệm : 250 µ m

- Lực kéo tối đa khi đã vặn đầu xiết cáp của fast connector : >10N

- Độ bền va đập : >50N

- Nhiệt độ sử dụng :  -40 đến +75

- Độ bền va đập khi đang hoạt động : IL ≤ 0.5dB▲ RL ≤ 5dB

*** Đóng gói : túi 10 sản phẩm

Đầu kết nối quang Fast Connector SC/APC

Đầu kết nối quang Fast Connector SC/APC


Hỏi đáp

[no comment]
Sản phẩm Cùng loại